ดูผลการโหวต: คุณอยากได้ฟังก์ชั่นไหนเพิ่มเติม

ผู้โหวต
12. ไม่อนุญาติให้โหวตกระทู้นี้
  • ระบบบริจาคทรัพยากร

2 16.67%
  • ระบบคะแนนป้องกัน

4 33.33%
  • ทั้งสองอย่าง

6 50.00%
Results 1 to 4 of 4

ชื่อกระทู้: โหวตฟังก์ชั่นใหม่ของทราเวียน

Community Manager Kap's Avatar

Default โหวตฟังก์ชั่นใหม่ของทราเวียน

สืบเนื่องจากกระทู้วัน April Fool's day นั้นมีหลายฟังก์ชั่นได้พูดถึงในวันดังกล่าว

http://forum.travian.asia/showthread.php?t=69263

ซึ่งมีบางส่วนที่เราได้เริ่มทำไปแล้ว 1 ในนั้นคือการปรับระบบบริจาคและคะแนนป้องกันเพิ่มเข้า ไปในเซิฟเวอร์ปกติ ซึ่งก่อนที่เราจะเพิ่ม เราก็อยากฟังความเห็นจากทางผู้เล่นทุกคนเช่นกัน

คุณสามารถโหวตได้ว่าต้องการฟังก์ชั่นไหนบ้างระหว่าง

1. ระบบบริจาค - บริจาคทรัพยากรให้กับพันธมิตรของคุณเพื่อได้รับโบนัส ที่ดีว่า
    2. ระบบคะแนนป้องกันใหม่ - โดยผู้เล่นที่ส่งทหารไปป้องกันจะได้คะแนนป้องกันเฉลี ่ยกันไปตามจำนวนทหารที่ส่งมา

ระบบคะแนนป้องกัน ครับ กดเรนมาตั้งนาน คะแนนป้องกันไปขึ้นกับคนอื่น แบบนี้สายเรนน้อยใจแย่ครับ

ระบบ 2 ผมบอกเลยถ้าทำจริง พวกสายปล้นเตรียมเลิกเล่นได้เลย เพราะคุณจะเจอ เรนปริศนา ที่ส่งมาดักฆ่าทหารคุณเพื่อเอาคะแนนป้องกัน ไม่ว่าจะไป ปล้นเมืองใหนก้อโดนดักทุกเมือง เพราะคนแย่งคะแนนป้องกัน จะส่งทัฟใหญ่ไปปล้นก้อไม่ใช่เรื่อง สรุป gg สายปล้น

Community Manager Kap's Avatar

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะนะคะ สามารถแสดงความคิดเห็นมาได้เลยค่ะ ทางทีมงานจะสรุปกลับบริษัทให้ค่ะ