ชื่อกระทู้: อยากถามผู้รู้เรื่องยึด โอเอสิส

Default อยากถามผู้รู้เรื่องยึด โอเอสิส

คือว่า ถ้าเราจะยึดโอเอสิส เราต้องมีบ้านฮีโร่เลเวล10ใช่ไหมครับ

แล้วเมืองนึงนี่ยึดได้กี่โอเอสิสครับ

แล้วถ้าเอาฮีโร่ไปเมือง2 แล้วอัพบ้านฮีโร่เลเวล10 สามารถยึดโอเอสิสได้อีกไหมครับ

เพราะว่าเมืองทุกเมืองมันใช้ฮีโร่ตัวเดียวกันอ่ะครับ
    เซฟไทย ไม่ใช่ ไม่ดี . . . แต่จะตีกันเอง ทำไม ?

ได้งับ
    ต้องส่งฮี่โณ่ไปเรน บ้านนั้นๆก่อน จะไช้โจมตียึดนะคับ ^^

หมู่บ้านนึงยึดได้ ไม่เกิน3 โอคับ

โอต้องอยู่ไน 7x7 ของบ้านนั้นด้วย
    เล่น เซิฟ 2 Redd (ลบไปแล้วเมื่อ 08 May 2009เพราะทนอยู่กับกิลด์สยามไม่ได้ หัวหน้าเกรียนสุดๆ) ลบเมือ่แรงค์ 60

ยึดได้สูงสุด 3 ที่ ในระยะ 7*7 จากเมือง

ตามระดับ 10 15 20 ก้อยึดได้ 1 2 3 ที่ ตามลำดับ

ก้อเอา Hero ไปเมือง 2 แล้วก้อให้ทำตามปกติ

แต่ต้องสร้างบ้านใหเสร็จก่อน ค่อนเอา Hero ไป
    ถ้าเอาไปก่อนที่จะสร้างบ้านเสร็จ จะยังใช้ที่เมืองนั้นไม่ได้

ขอบคุณครับ

แล้วโอเอซิสนี้มันมีความพิเศษยังไงหรอครับ

แล้วถ้ามีคนจะมาปล้น เราจะป้องกันได้ไหม
    เซฟไทย ไม่ใช่ ไม่ดี . . . แต่จะตีกันเอง ทำไม ?

มันปล้น ได้ด้วยเหรอ โอที่ยึดแล้วอ่ะ

-*- ปล้นได้ 10% ของที่เกบไว้

มั้งนะ
    การตายในสมรภูมิ ผมถือเป็นเกียรติยศ
    สงครามไม่มีคำว่าปราณี จำไว้ซะ !!!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ takashi_akira อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ

แล้วโอเอซิสนี้มันมีความพิเศษยังไงหรอครับ

แล้วถ้ามีคนจะมาปล้น เราจะป้องกันได้ไหม
    ส่งเรนไปทำมะดา

โอพิสเสดดิงับ + ผลผลิต 25%
    ถ้าโอมีข้าวสองทุ่ง+ข้าว50%

ลองนึกถึงเมือง 15 ข้าว มีโอบวกข้าว +50% 3อันดิ +150% โอแม่จ้าว ว้าวๆ
    เล่น เซิฟ 2 Redd (ลบไปแล้วเมื่อ 08 May 2009เพราะทนอยู่กับกิลด์สยามไม่ได้ หัวหน้าเกรียนสุดๆ) ลบเมือ่แรงค์ 60

แล้วเราจะได้ทรัพยากรจากโอเอซิสยังไงอ่ะครับ

ตอนนี้ผมยึดได้แล้ว1โออ่ะครับ

มันจะเด้งมาเองหรือต้องไปโจมตีอ่ะครับ

ทำไมยึดโอ เมืองสองไม่ได้อ่ะคะ
    ปล้นจนเนเชอร์ตายหมดแล้วอ่ะคะ

เมือง2 บ้านฮีโร่ต้องเลเวล10 ด้วยนะครับ